3 bài viết trong chủ đề này

Đăng lúc (edited)

Điều gì xảy ra khi bạn sử dụng iphone, ipad mà không có tài khoản apple id? Đó là sự giới hạn các tính năng chính trên iphone hoặc ipad như tải ứng dụng chính thống, kiểm soát các chế độ bảo mật, các chức năng tìm kiếm, sao lưu dữ liệu... điều đó đồng nghĩa với việc bạn chỉ sử dụng được một số ứng dụng cơ bản sẵn có trên màn hình.

Lưu ý:

- Điều kiện đầu tiên để bạn tạo một tài khoản apple id là bạn phải có một địa chỉ email và vẫn có thể truy cập được.

- Tùy phiên bản IOS có thể có giao diện khác nhau nhưng vẫn sử dụng các thông tin chính trong bài.

Ok, bây giờ chúng ta sẽ đi đến các bước để tạo một tài khoản sử dụng cho dế yêu của mình.

Bước 1: Bạn vào App Store, chọn bất kì 1 ứng dụng miễn phí.

Bước 2: Bấm vào nút Nhận để cài đặt ứng dụng.

Bước 4: Tạo ID Apple Mới.

Bước 5: Chọn quốc gia và khu vực là Vietnam, rồi chọn Tiếp theo.

Bước 6: Chọn đồng ý để tiếp tục.

Bước 7: Điền đẩy đủ thông tin ở các trường trong cửa số này.

Lưu ý: Mật khẩu phải ít nhất 8 kí tự, phải bao gồm kí tự viết hoa, 1 kí tự viết thường, 1 kí tự số (Ví dụ: 2323422aS).

Phần cầu hỏi bảo mật cần nhớ kĩ để xác mình nhận dạng tài khoản của bạn trong trường hợp bạn quên mật khẩu của mình.

Bước 8: Phần thông tin thanh toán chọn không, và điền các mục bên dưới (phần mã thẻ quà tặng bỏ trống).

Bước 9: Sau khi hoàn tất Apple sẽ yêu cầu xác mình tài khoản của bạn, lúc này bạn vào email mình đã đăng kí để xác minh ID Apple.

Bước 10: Trong email sẽ có 1 thư được gửi đến từ Apple, bạn bấm vào Xác minh bây giờ.

Bước 11: Bạn điền email và mật khẩu ID Apple bạn đã đăng kí vào cửa sổ này để xác nhận tài khoản.

Bước 12: Cuối cùng khi xác minh tài khoản, trên iPhone sẽ yêu cầu bạn phải đăng nhập vào Apple ID vừa đăng kí. Bạn nhập mật khẩu vào để sử dụng Apple ID.

Edited by tin_t4_cntt
1 person likes this

Chia sẻ bài viết này

Đăng lúc

Bài viết hữu ích, hi vọng bạn có nhiều bài hay đóng góp cho diễn đàn.

1 person likes this

Chia sẻ bài viết này

Đăng lúc

okay, có thời gian mình sẽ viết bài

Chia sẻ bài viết này

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now